พิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง ถวายเทียนพรรษาและผ้าอาบน้ำฝน เนื่องในเทศกาลวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา วันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา จังหวัดกาญจนบุรี ประจำปี พ.ศ. 2567
✨ 20 กรกฎาคม 2567 ✨
บุคลากรของสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี
ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง ถวายเทียนพรรษาและผ้าอาบน้ำฝน เนื่องในเทศกาลวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา วันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา จังหวัดกาญจนบุรี ประจำปี พ.ศ. 2567 ณ ศาลาการเปรียญวัดไชยชุมพลชนะสงคราม พระอารามหลวง ตำบลบ้านใต้ อำเภอเมืองกาญจนบุรี