ประชุมคณะกรรมการคัดเลือกครูผู้สมควรได้รับพระราชทานรางวัลสมเด็จพระเจ้าฟ้ามหาจักรี จังหวัดกาญจนบุรี
วันพุธที่ 17 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ว่าที่ ร.ต. ศุภมงคล บูชาถ่ายเทศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการคัดเลือกครูผู้สมควรได้รับพระราชทานรางวัลสมเด็จพระเจ้าฟ้ามหาจักรี จังหวัดกาญจนบุรี โดยมี นายโอภาส ต้นทอง ศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี พร้อมด้วยคณะกรรมการคัดเลือกครูรางวัลสมเด็จเจ้าฟ้ามหาจักรี ระดับจังหวัดกาญจนบุรีเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมแควน้อย ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดกาญจนบุรี ซึ่งมูลนิธิรางวัลสมเด็จเจ้าฟ้ามหาจักรี ขอความร่วมมือให้จังหวัดกาญจนบุรี ดำเนินการคัดเลือกผู้สมควรได้รับพระราชทานรางวัลฯ ครั้งที่ 6 ปี 2568 (ประเทศไทย) เพื่อเป็นการยกย่องเชิดชูเกียรติครูผู้ทุ่มเทปฏิบัติงาน สร้างความเปลี่ยนแปลงในชีวิตลูกศิษย์ และเป็นแรงบันดาลใจแก่เพื่อนครูและสร้างคุณประโยชน์อย่างยิ่งต่อการศึกษา จำนวน 3 ราย เพื่อเสนอรายชื่อไปยังคณะกรรมการมูลนิธิรางวัลสมเด็จเจ้าฟ้ามหาจักรี ภายในเดือนพฤศจิกายน 2567