การฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ หลักสูตรทักษะลูกเสือ ระเบียบแถวลูกเสือ
นางสาวมนัสนันท์ ทองศรีมัณฑนา รองศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี เข้าร่วมการฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ หลักสูตรทักษะลูกเสือ ระเบียบลูกแถวลูกเสือ รุ่นที่ 2/2567 ระหว่างวันที่ 28-30 เมษายน 2567 ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนนครหลวง(พิบูลย์ประเสริฐวิทย์) อำเภอนครหลวง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยเมื่อวันที่ 28 เมษายน 2567 ดร.กัลยา มาลัย ผอ.สพป.พระนครศรีอยุธยา เขต 1 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมฯ ซึ่งมีผู้เข้ารับการฝึกอบรมทั้งสิ้น 104 คน จัดโดยสำนักงานลูกเสือจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ร่วมกับสโมสรลูกเสืออยุธยา
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2024/04/S__2531361_0-840x473.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2024/04/S__2531355_0-840x473.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2024/04/S__2531362_0-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2024/04/S__2531360_0-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2024/04/S__2531359_0-840x630.jpg)