การติดตามการนิเทศการจัดกิจกรรม ลูกเสือในสถานศึกษา
เมื่อวันที่ 21 สิงหาคม 2566 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี โดย นางสาวศรัณย์รัช เดชอุ่ม ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาการศึกษา ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการ กลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาดและกิจการนักเรียน และบุคลากรกลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาดและกิจการนักเรียน ร่วมให้การต้อนรับ สำนักการลูกเสือ ยุวกาชาด และกิจการนักเรียน สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ นำโดย นายสมหมาย วีระชิงชัย ผู้ตรวจการลูกเสือประจำสำนักงานลูกเสือแห่งชาติ พร้อมด้วยนายสุรัตน์ สร้อยกระจ่าง นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการพิเศษ และบุคลากรมาติดตามการนิเทศการจัดกิจกรรมลูกเสือในสถานศึกษา ณ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี เพื่อติดตามผลการดำเนินการนิเทศกิจกรรมลูกเสือในสถานศึกษา พร้อมทั้งรับทราบข้อมูลสภาพปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินการนิเทศของสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดและได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้หาแนวทางร่วมกันในการแก้ไขปัญหาและอุปสรรคจากการดำเนินการนิเทศกิจกรรมลูกเสือในสถานศึกษาตามบริบทของพื้นที่
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_นิเทศลูกเสือ_๒๓๐๘๒๒_2-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_นิเทศลูกเสือ_๒๓๐๘๒๒_6-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_นิเทศลูกเสือ_๒๓๐๘๒๒_22-840x495.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_นิเทศลูกเสือ_๒๓๐๘๒๒_13-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_นิเทศลูกเสือ_๒๓๐๘๒๒_16-840x612.jpg)