ศธจ.กาญจนบุรี ดำเนินโครงการส่งเสริมระเบียบวินัยลูกเสือ เนตรนารี ประจำปี 2566 กิจกรรมการประกวดระเบียบแถวลูกเสือ-เนตรนารี ประเภทสามัญรุ่นใหญ่ ระดับจังหวัด
เมื่อวันที่ 7 สิงหาคม 2566 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี โดยกลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาดและกิจการนักเรียน ดำเนินโครงการส่งเสริมระเบียบวินัยลูกเสือ เนตรนารี ประจำปี 2566 กิจกรรมการประกวดระเบียบแถวลูกเสือ-เนตรนารีประเภทสามัญรุ่นใหญ่ ระดับจังหวัด โดยมี นายโอภาส ต้นทอง ศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประะธานในพิธีและนางสาวอรวรรณ คำมาก รองศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี กล่าวรายงาน ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วย ลูกเสือ-เนตรนารี ผู้บังคับบัญชา เจ้าหน้าที่และคณะกรรมการ จำนวนทั้งสิ้น 257 คน ซึ่งมีสถานศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมการประกวดฯ ระดับจังหวัด จำนวน 6 กอง ดังนี้
ประเภทกองลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่
1. โรงเรียนวัดหวายเหนียว “ปุญสิริวิทยา” สังกัด สพป.กาญจนบุรี เขต 2
2. โรงเรียนวัดปรังกาสี สังกัด สพป.กาญจนบุรี เขต 2
ประเภทกองเนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่
1. โรงเรียนวัดหวายเหนียว “ปุญสิริวิทยา” สังกัด สพป.กาญจนบุรี เขต 2
2. โรงเรียนบ้านหนองเตียน สังกัด สพป.ษากาญจนบุรี เขต 4
3. โรงเรียนทองผาภูมิวิทยา สังกัด สพม.กาญจนบุรี
4. โรงเรียนประชามงคล สังกัด สพม.กาญจนบุรี
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_2851-840x560.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_2833-840x560.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_2882-840x560.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3126-840x560.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_2878-840x560.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_2880-840x560.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/08/IMG_2873-840x560.jpg)