การประชุม กศจ.กาญจนบุรี ครั้งที่ 4/2566
วันอังคารที่ 20 มิถุนายน 2566 เวลา 09.30 น. สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี ดำเนินการประชุมคณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี ครั้งที่ 4/2566 โดยมีนายศักรินทร์ ทุมเสน รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประธานการประชุม นายรังสรรค์ อ้วนวิจิตร รักษาการในตำแหน่งศึกษาธิการภาค 3 รองประธาน และนายโอภาส ต้นทอง ศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นกรรมการและเลขานุการ พร้อมด้วยคณะกรรมการและผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม เพื่อพิจารณาโดยมีวาระที่สำคัญ คือ การสรรหากรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ ในคณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี , การเสนอรายชื่อบุคคลเป็นอนุกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิด้านกฎหมาย ใน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา และการพัฒนาทรัพยากรด้วยแนวทางการส่งเสริมการเรียนรู้ด้านสาขาสุนทรียศาสตร์ (ศิลปะ ดนตรีและนาฏศิลป์ ฯลฯ) ของกองทุน "พี่ร้องให้น้องได้เรียน" ณ ห้องประชุมสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/06/2A98F61F-B293-4730-95D3-42C5D1167686-L0-001.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/06/049B5526-B6EF-4B19-BB8C-51867A6E89F0-L0-001-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/06/404F2713-5EC4-4CB2-B4A4-CFCCBCC1F1BB-L0-001.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/06/B70F6F53-C966-4759-A016-86D09D5A47C3-L0-001.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/06/C7C39F9D-55A3-4C87-9649-3127431008BF-L0-001.jpg)