สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี ร่วมดำเนินโครงการเปิดภาคเรียนอย่างปลอดภัย สู่วิถีเด็กไทยในศตวรรษที่ 21
วันที่ 15 พฤษภาคม 2566 นายโอภาส ต้นทอง หัวหน้าศูนย์เสมารักษ์สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม “โครงการเปิดภาคเรียนอย่างปลอดภัย สู่วิถีเด็กไทยในศตวรรษที่ 21” ณ บริเวณหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 5) ศาลากลางจังหวัดกาญจนบุรี โดยมี พนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (พสน.) และบุคลากรในสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี จำนวนรวม 60 คน เข้าร่วมกิจกรรมฯ ขบวนรถยนต์เครือข่ายศูนย์เสมารักษ์สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี ได้ออกปฏิบัติหน้าที่ตามสถานที่/จุดเสี่ยงในพื้นที่ จำนวน 3 จุด ดังนี้ - จุดที่ 1 ห้างสรรพสินค้าโรบินสัน สถานีขนส่งจังหวัดกาญจนบุรี - จุดที่ 2 ห้างสรรพสินค้า TMK - จุดที่ 3 บริเวณสวนสาธารณะวัดเทวสังฆาราม (วัดเหนือ)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_รายงานผล-จุดตรวจ-TMK-15-พ.ค.-66_๒๓๐๕๑๕_2.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_รายงานผล-จุดตรวจ-TMK-15-พ.ค.-66_๒๓๐๕๑๕.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_รายงานผล-จุดตรวจโรบินสัน-15-พ.ค.-66-เปิดภาคเรียน_๒๓๐๕๑๕_4.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_รายงานผล-จุดตรวจโรบินสัน-15-พ.ค.-66-เปิดภาคเรียน_๒๓๐๕๑๕_7.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_รายงานผล-จุดตรวจโรบินสัน-15-พ.ค.-66-เปิดภาคเรียน_๒๓๐๕๑๕_1.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_รายงานผล-จุดตรวจท่าน้ำกาญฯ-15-พ.ค.-66-เปิดภาคเรียน_๒๓๐๕๑๕_0.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_1552566-BE_๒๓๐๕๑๕_1.jpg)