สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี ร่วมพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในเทศกาลวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา วันมาฆบูชา ประจำปี 2566
วันจันทร์ที่ 6 มีนาคม 2566 เวลา 06.30 น. สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี นำโดยนางสาวอรอุมา พันแสงทอง รักษาการผู้อำนวยการกลุ่ม อำนวยการ พร้อมด้วยบุคลากรสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรีร่วมพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในเทศกาลวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา วันมาฆบูชา ประจำปี 2566 ณ วัดไชยชุมพลชนะสงครามพระอารามหลวง ตำบลบ้านใต้ อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/03/174928-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/03/174926-840x630.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2023/03/174927-840x630.jpg)