การประเมินสถานศึกษาแบบอย่างการจัดกิจกรรมการเรียนรู้และการบริหารจัดการตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง (สถานศึกษาพอเพียง) ณ โรงเรียนเทศบาล 3 (บ้านบ่อ) อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
เมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2565 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาญจนบุรี ดำเนินการประเมินสถานศึกษาแบบอย่างการจัดกิจกรรมการเรียนรู้และการบริหารจัดการตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง (สถานศึกษาพอเพียง) คณะกรรมการนำโดย นายบำรุง ข่ายคำ ผู้ทรงคุณวุฒิใน อกศจ.กาญจนบุรี พร้อมด้วย นายสุรชัย สุขเข ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ นางสาวศรัณย์รัช เดชอุ่ม ผู้อำนวยการกลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาด และกิจการนักเรียน นายนิวัตน์ โชติสวัสดิ์ ศึกษานิเทศก์ นางสาวภณิตา สืบอาสา นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ ณ โรงเรียนเทศบาล 3 (บ้านบ่อ) อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี ซึ่งโรงเรียนได้นำกิจกรรมฐานการเรียนรู้เข้ารับการประเมินสถานศึกษาพอเพียงในครั้งนี้ 5 ฐานการเรียนรู้คือ 1.ทอดยอดไร้ดิน 2.Junior Barista 3.D.I.Y กระถางแสนสวยและถุงผ้ารักษ์โลก 4.หนูน้อยนักปลูกและออมสินน้อยร้อยล้าน 5.ผลิตภัณฑ์สมุนไพรใส่ใจพอเพียงและขนมทองม้วน โดยมี นายราชัญ สมทบ ผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครูร่วมให้การต้อนรับและเข้ารับการประเมิน
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ประเมิน-ท.3_๒๒๐๓๒๔_5-840x559.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ประเมิน-ท.3_๒๒๐๓๒๔_19-840x559.jpg)
![](https://www.data-kanpeo.online/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ประเมิน-ท.3_๒๒๐๓๒๔_49-840x630.jpg)